5G+AI - "Maɓallin" don buɗe Metaverse

Ba a samun Metaverse na dare ɗaya ba, kuma tushen fasahar fasaha shine kashin bayan aikace-aikace da ci gaban Metaverse. Daga cikin yawancin fasahohin da ke da tushe, 5G da AI ana ɗaukar su azaman mahimman abubuwan fasaha a cikin ci gaban Metaverse na gaba. Babban aiki, haɗin haɗin 5G mara ƙarfi yana da mahimmanci don gogewa kamar XR mara iyaka. Ta hanyar haɗin 5G, ana iya samun sarrafawa daban-daban da yin aiki tsakanin tasha da gajimare. Ci gaba da ci gaba da haɓaka fasahar 5G, ci gaba da ci gaba a cikin zurfin da zurfin aikace-aikacen, yana haɓaka haɗin kai tare da fasahar AI da XR, inganta fahimtar haɗin kai na kowane abu, yana ba da damar ƙwarewa mai zurfi, da kuma haifar da haɓakawa. XR duniya.

Bugu da ƙari, hulɗar a cikin sararin dijital mai kama-da-wane, da kuma fahimtar sararin samaniya da fahimta, suna buƙatar taimakon AI. AI yana da mahimmanci don tsara ƙwarewar mai amfani, kamar yadda Metaverse yana buƙatar koyo da daidaitawa ga canza yanayi da abubuwan zaɓin mai amfani. Ɗaukar hoto na lissafi da fasahar hangen nesa na kwamfuta za su goyi bayan fahimta mai zurfi, kamar bin diddigin hannu, idanu, da matsayi, da kuma iyawa kamar fahimtar yanayi da fahimta. Don inganta daidaiton avatars masu amfani da haɓaka ƙwarewa ga mai amfani da sauran mahalarta, AI za a yi amfani da su don nazarin bayanan da aka bincika da hotuna don ƙirƙirar avatars na gaske.

AI kuma za ta fitar da haɓakar algorithms na tsinkaye, 3D ma'anar da dabarun sake ginawa don gina yanayin hoto. Gudanar da harshe na halitta zai ba da damar inji da wuraren ƙarewa don fahimtar rubutu da magana da aiki daidai. A lokaci guda, Metaverse yana buƙatar bayanai masu yawa, kuma a fili ba zai yiwu a yi duk sarrafa bayanai a cikin gajimare ba. Ana buƙatar ƙaddamar da damar sarrafa AI zuwa ƙarshen, inda aka samar da bayanai masu wadatar mahallin, kuma rarraba bayanan sirri ya fito kamar yadda lokutan ke buƙata. Wannan zai ba da mahimmancin haɓaka babban adadin tura aikace-aikacen AI masu arziƙi, tare da haɓaka bayanan girgije gaba ɗaya. 5G za ta goyi bayan raba kusan lokaci-lokaci na bayanan wadataccen mahallin da aka samar a gefen zuwa sauran tashoshi da gajimare, yana ba da damar sabbin aikace-aikace, ayyuka, yanayi da gogewa a cikin metaverse.

Terminal AI kuma yana da fa'idodi masu mahimmanci da yawa: Terminal-gefe AI na iya inganta tsaro da kare sirri, kuma ana iya adana bayanai masu mahimmanci akan tashar ba tare da aika shi zuwa gajimare ba. Ƙarfinsa na gano malware da halayen da ake tuhuma yana da mahimmanci a cikin manyan wuraren da aka raba.

Don haka, haɗakar 5G da AI za su haɓaka ƙalubalen ƙalubalen.

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2022