Muhimmancin tacewa RF

Me yasa matatun RF ke zama mafi mahimmanci?

Haɓaka saurin haɓaka bayanan wayar hannu da cibiyoyin sadarwar 4G LTE ya haifar da haɓaka buƙatun sabbin makada da kuma haɗar masu ɗaukar kaya don haɗa makada don ɗaukar zirga-zirgar mara waya. Cibiyar sadarwa ta 3G tana amfani da makada kusan biyar ne kawai, kuma cibiyoyin sadarwar LTE yanzu suna amfani da makada fiye da 40, kuma da zuwan 5G, adadin makada zai kara karuwa.

Na'urorin da aka haɗe suna aika sigina a kan maɓalli da yawa: salon salula, Wi-Fi, Bluetooth, da GPS, yayin guje wa tsangwama. Nan da nan za mu yi tunanin wayoyin komai da ruwanka, filayen shark da aka ɗora a saman motoci, tashoshin wayar salula, radar da tsarin sadarwa, da masana'antu, kimiyya, ko aikace-aikacen likitanci waɗanda ke da alaƙa da Intanet na Abubuwa (IoT). A wannan lokacin, ana buƙatar tacewa don fitowa.

Wayar hannu ba tare da tace bulo ba

Kamar eriya, masu tacewa suna ƙara zama muhimmin sashi na mahaɗar sadarwar. Na'urar tana karɓar nau'i-nau'i iri-iri, kuma tacewa yana ba da damar mitar da ake so ta wuce yayin da yake murkushe mitar maras so. A wasu kalmomi, tacewa kamar Gandalf ne a cikin John Ronald Ryall Tolkien na "Ubangiji na Zobba": "Ba za ku wuce ba!" "Na'urorin yau yawanci suna da kayan tacewa 30 zuwa 40 don guje wa tsoma baki, wannan yanayin zai zama mai rikitarwa saboda zamani na gaba na manyan wayoyin hannu yana buƙatar ƙarin tacewa.

Tace kalubalen ƙira

Tace kayan aiki ne mai mahimmanci ga injiniyoyin ƙirar RF, amma kuma suna fuskantar ƙalubale da yawa. Don masu farawa, aikin tacewa ya bambanta da zafin jiki. Tace a cikin na'urori daban-daban a yau na iya jure matsakaicin zafin jiki na digiri 60 Celsius (digiri Fahrenheit 140) ko mafi girma, yayin da masu tacewa na cikin gida za su iya jure matsakaicin zafin jiki na digiri 25 na Celsius (digiri 77 Fahrenheit) har ma da yanayin zafi mafi girma don fin shark ko tacewa da aka saka a ciki. rufin. Mafi girman zafin tacewa, yana da wuyar tacewa takamammen mitar, kuma mafi yuwuwar siginar zata “juya” zuwa maƙallan da ke kusa.

Sarrafa raɗaɗin zafin jiki yana da mahimmanci musamman saboda yawancin sabbin makada da aka ware suna kusa da maƙallan da ake dasu. A lokaci guda, haɗin jigilar kaya (CA) yana haɓaka cikin sauri, tare da masu ba da sabis na salula suna haɗa tashoshi masu ɗaukar hoto har guda biyar don tabbatar da aikin cibiyar sadarwa, inda ainihin tacewa shine abin da ake bukata.

haɗi

Don magance matsalolin zafin jiki, masana'antar RF tana haɓaka ƙananan ƙwanƙwasa da fasahohin tacewa. Surface Sonic (SAW) da Jiki Sautin Wave (BAW) tace suna kiyaye babban matakin kwanciyar hankali lokacin da yanayin zafi ya canza, suna biyan buƙatun aiki na na'urori masu tasowa.

Kamar yadda aka ambata a sama, ƙarni na gaba na manyan wayowin komai da ruwan kuma yana buƙatar samar da ƙarin abubuwan tacewa. Kamar duk sauran abubuwan haɗin rf, akwai ƙaramin ɗaki don tacewa. Dole ne injiniyoyi su sami damar haɗa matattara masu yawa zuwa ƙananan wurare don babban aiki.

Duplexers, triplexers, cuadruplexers da hexaplexers ana kiransu gaba ɗaya azaman multixers. Multiplexers suna haɗa matattara da yawa cikin na'ura ɗaya don taimakawa masu ƙira su adana sarari, sauƙaƙe ƙira, biyan buƙatun aiki, da guje wa tsangwama.

 zane

A halin da ake ciki na wayar hannu a yau, adadin makada da ake buƙata don na'urar yana da ban mamaki, kuma da zuwan zamanin 5G, wannan yanayin zai ƙara tsananta. Duk da yake tallafawa duk makada na iya haifar da matsalolin tsangwama, ana iya magance matsalar tare da tacewa. Ba tare da tacewa ba, hanyar sadarwar ba ta aiki kawai.

Da fatan za a duba matattarar mu:https://www.cdjx-mw.com/filter/

Da fatan za ku sami abin da kuke nema, idan ba haka ba, muna kuma samar da keɓancewa tare da zanenku.

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-26-2021