LoRa gajere ne don Dogon Range. Ƙarƙashin nesa, fasaha na kusanci-nesa. Wata irin hanya ce, wacce babbar fasalinta ita ce tsayin nisa na watsa mara waya a cikin silsilar guda ɗaya (GF, FSK, da sauransu) ta yaɗu mai nisa, matsalar auna nisa da nisa tare a nesa mai nisa. Zai iya tsawaita sau 3-5 fiye da mara waya ta gargajiya a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya.
LoRaWAN buɗaɗɗen ma'auni ne wanda ke bayyana ƙa'idar sadarwa ta fasahar LPWAN mai tushen guntu ta LoRa kuma LoRaWAN ta bayyana Media Access Control (MAC) a layin haɗin bayanai. LoRa Alliance ne ke kula da ƙa'idar.
LoRaWAN ya gabatar a fili a matsayin abin da ke sama cewa yarjejeniya ce. Abin da ake kira yarjejeniya yana ƙayyadaddun tsari da tsari. Duk wani kumburi mai yarda da LoRaWAN yana buƙatar bin buƙatun LoRaWAN don sadarwa. LoRa hanya ce ta daidaitawa, kuma LoRaWAN aikace-aikace ne da aka gina bisa tsarin tsarin LoRa. A taƙaice, tsarin LoRaWAN yana amfani da tsarin LoRa na yau da kullun, sannan ya saita sigogi ko aikawa da karɓar sigina bisa ga wasu ƙa'idodi.
Gabaɗaya magana, ƙirar LoRa node ba zai iya sadarwa tare da ƙirar node na LoRaWAN ba, koda duk sigogin samfuran biyu iri ɗaya ne.
Tun da LoRa ya bayyana ƙananan Layer na jiki, manyan hanyoyin sadarwar yanar gizo sun rasa. LoRaWAN yana ɗaya daga cikin ka'idoji da yawa waɗanda aka ƙirƙira don ayyana manyan yadudduka na cibiyar sadarwa. LoRaWAN ƙa'idar Layer ce ta tushen matsakaicin damar samun dama (MAC), amma tana aiki galibi azaman ka'idar Layer na cibiyar sadarwa don sarrafa sadarwa tsakanin hanyoyin LPWAN da na'urorin kumburi na ƙarshen azaman ƙa'idar tuƙi, wanda LoRa Alliance ke kiyaye shi.
LoRaWAN yana bayyana ka'idar sadarwa da tsarin gine-gine don hanyar sadarwa, yayin da Layer na jiki na LoRa yana ba da damar hanyar sadarwa mai nisa. LoRaWAN kuma yana da alhakin sarrafa mitocin sadarwa, ƙimar bayanai, da ƙarfi ga duk na'urori. Na'urori a cikin hanyar sadarwa ba su daidaita kuma suna watsawa lokacin da akwai bayanai don aikawa. Ana karɓar bayanan da na'urar kumburin ƙarewa ta hanyar ƙofofin da yawa, waɗanda ke tura fakitin bayanan zuwa sabar cibiyar sadarwa ta tsakiya. Sannan ana tura bayanai zuwa sabobin aikace-aikace. Fasaha tana nuna babban abin dogaro ga matsakaicin nauyi, duk da haka, yana da wasu al'amurran da suka shafi aiki da suka danganci aika sanarwa.
Kamar yaddamanufacturer na RF m aka gyara, Jingxin na iya tsara tsarin al'ada don tallafawa LoRaWan. akwai dayaRamin rami 868MHzaiki daga 864-872MHz wanda zai iya aiki gaba ɗaya don wannan bayani. Ana iya ba da ƙarin dalla-dalla.
Lokacin aikawa: Fabrairu-25-2022